അതിശയിപ്പിക്കും ഗുണങ്ങളുമായി പച്ചക്കറികളിലെ കേമൻ വെണ്ടയ്ക്ക

പ്രമേഹരോഗത്തെ നിയന്ത്രിച്ചുനിർത്താനായി പെടാപ്പാട് പെടുന്ന ബഹുഭൂരിപക്ഷം ആളുകളുണ്ട് നമുക്കിടയിൽ. രോഗമുള്ള ആളുകൾ എല്ലായ്പ്പോഴും അവരുടെ ഭക്ഷണശീലത്തിൽ ശ്രദ്ധ നൽകികൊണ്ട് ശരീരത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്തേണ്ടത് ഏറ്റവും ആവശ്യകമാണ്. മരുന്നുകൾ കഴിച്ചുകൊണ്ടാണ് രോഗത്തെ പലരും രോഗത്തെ നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്താൻ ശ്രമിക്കുന്നത്. എന്നാൽ മരുന്നുകളുടെ ഉപയോഗം തീർച്ചയായും നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ മറ്റ് പാർശ്വഫലങ്ങൾക്ക് കാരണമായി മാറിയേക്കാം.

പിന്നെ ആകെ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന കാര്യം ശല്യപ്പെടുത്താതെ ഒരു ഭാഗത്ത് പിടിച്ചിരുത്തുക മാത്രമാണ്. പ്രകൃതിദത്തമായ നല്ല ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിച്ചുകൊണ്ട് നമ്മുടെ പ്രമേഹ നില നിയന്ത്രിതമാക്കി വയ്ക്കുക. അതിനെങ്കിൽ ഭക്ഷണനിയന്ത്രണവും ജീവിതക്രമങ്ങളിലെ ചിട്ടപ്പെടുത്തലുകളും ഒക്കെ ഏറ്റവും അത്യാവശ്യം തന്നെ. ഇതിന് സഹായിക്കുന്ന നിരവധി ഭക്ഷണങ്ങൾ പ്രകൃതി തന്നെ നമുക്ക് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

​വെണ്ടയ്ക്ക!

അത്തരത്തിലൊന്നാണ് വെണ്ടയ്ക്ക. വെണ്ടയ്ക്കയ്ക്ക് നമ്മുടെ തീൻമേശയിൽ എപ്പോഴും വേറിട്ട ഒരു സ്ഥാനമുണ്ട്. അല്ലെങ്കിൽ തന്നെ ഒരു പ്ലേറ്റ് വെണ്ടയ്ക്ക മെഴുക്കുപുരട്ടി തീൻമേശയിൽ കൊണ്ടുവന്ന് വെച്ചാൽ തീരുന്ന സമയം കാണില്ല. കാരണം അതിൻ്റെ അസാധ്യ രുചി നമ്മുടെ രുചിമുകുളങ്ങളെ മയക്കുന്നതാണ്. രുചി പോലെ തന്നെ അതിലെ ഗുണങ്ങളും എണ്ണിയാലൊടുങ്ങാത്തതാണ്. ഫോളേറ്റ്, വിറ്റാമിൻ സി, വിറ്റാമിൻ ഇ, വിറ്റാമിൻ കെ, വിറ്റാമിൻ എ, ഫൈബർ, പൊട്ടാസ്യം, ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ തുടങ്ങി ഒട്ടനവധി പോഷകങ്ങളെല്ലാം വെണ്ടക്കയിൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

​പ്രമേഹനിയന്ത്രണത്തിന് വെണ്ടയ്ക്ക

വെണ്ടക്കയിൽ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഗ്ലൈസെമിക് സൂചികയാണുള്ളത്. ഇത് രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവ് നിയന്ത്രിതമാക്കി നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. പ്രമേഹ നില കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന മൈറിസെറ്റിൻ എന്ന പ്രത്യേക രാസപദാർത്ഥം വെണ്ടക്കയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് പേശികളിലൂടെ പഞ്ചസാരയുടെ ആഗിരണം കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് വേഗത്തിൽ കുറയ്ക്കണമെങ്കിൽ വെണ്ടയ്ക്ക നന്നായി കഴിച്ചാൽ മതി.

ഈയൊരു പച്ചക്കറി പ്രമേഹനിയന്ത്രണത്തിന് മാത്രമല്ല ഉപയോഗപ്രദം. പതിവായി ഇത് കഴിക്കുന്നത് ഇനിപ്പറയുന്ന രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഗുണം ചെയ്യും.

​ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നു.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള തീവ്ര ശ്രമത്തിലാണ് നിങ്ങളെങ്കിൽ സൂപ്പർഫുഡായ വെണ്ടയ്ക്ക ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ മറക്കരുതേ. വെണ്ടയ്ക്കയിൽ നല്ല അളവിൽ ഫൈബർ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ഇവയ്ക്ക് കലോറി കുറവാണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇവ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ആത്യന്തിക ഭക്ഷണമാണ്. ഇത് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ സമയം അസംതൃപ്തിയുടെ വിചാരങ്ങൾ നൽകും. അതുവഴി കൂടുതൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കാനുള്ള തോന്നലുകളും ആസക്തിയും ലഘുഭക്ഷണ ശീലവും ഒക്കെ കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കും.

​ഹൃദയരോഗങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നു

ഹൃദയസംബന്ധമായ രോഗങ്ങളുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായതാണ് ഈയൊരു പച്ചക്കറി എന്ന കാര്യം അറിയാമോ? ഉയർന്ന അളവിൽ കൊളസ്ട്രോൾ ഉള്ളതിനാൽ മിക്ക ആളുകൾക്കും ഇന്ന് ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത ഒട്ടും കുറവല്ല. ഇത്തരക്കാർക്ക് ഏറ്റവും നല്ലൊരു ഭക്ഷണ തിരഞ്ഞെടുപ്പാണ് വെണ്ടയ്ക്ക. ഈയൊരു പച്ചക്കറിയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പെക്റ്റിൻ പോഷകങ്ങൾ, ലയിക്കുന്ന നാരുകൾ എന്നിവ കുടലിലെ പിത്തരസത്തിൻ്റെ ഉൽപാദനത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. ഇത് ഭക്ഷണങ്ങളിലൂടെ ശരീരത്തിലേക്ക് എത്തുന്ന മോശം കൊളസ്ട്രോളുകളുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. അതുപോലെതന്നെ പോളിഫെനോൾസ് പോലുള്ള സംയുക്തങ്ങൾ ധമനികളിലെ കൊളസ്ട്രോൾ തടസ്സങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നു. ഇതെല്ലാം ഹൃദ്രോഗം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത ഒരു പരിധിവരെ കുറയ്ക്കുന്നതാണ്.

​ക്യാൻസർ രോഗ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു

ക്യാൻസർ വിരുദ്ധ ഗുണങ്ങളുള്ള ഒരു വിശേഷപ്പെട്ട പച്ചക്കറിയാണ് വെണ്ടയ്ക്ക. ബയോ ടെക്നോളജി ലെറ്റേഴ്സ് ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിൽ, വെണ്ടയ്ക്കയിൽ ഉയർന്ന അളവിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ലെക്റ്റിനുകൾക്ക് സ്തനാർബുദ കോശങ്ങളുടെ വളർച്ച 65% വരെ കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് കണ്ടെത്തി. ദഹനനാളത്തെ എല്ലായ്പ്പോഴും ആരോഗ്യകരമായി നിലനിർത്തുന്നത് വഴി വൻകുടൽ കാൻസറിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്ന ലയിക്കാത്ത നാരുകളും വെണ്ടയ്ക്കയിൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

വെണ്ടയ്ക്കയിൽ കാണപ്പെടുന്ന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ മറ്റേതൊരു പച്ചക്കറികളിൽ നിന്നും ലഭിക്കാത്ത അത്രയും വിശേഷപ്പെട്ടതാണെന്നും ന്യൂട്രിഷൻ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച മറ്റൊരു ഗവേഷണത്തിൽ പറയുന്നു. ഇത് ഫ്രീ റാഡിക്കലുകൾ മൂലമുണ്ടാകുന്ന നാശത്തിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ സുരക്ഷിതമായി നിലനിർത്തും. ഇത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ കാൻസർ കോശങ്ങളുടെ വളർച്ചയെ ഒരുപരിധിവരെ തടഞ്ഞു നിർത്തുന്നു.

​ചർമപ്രശ്നങ്ങൾ അകറ്റാൻ

വെണ്ടക്കയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിൻ്റെ പ്രായമാകൽ പ്രക്രിയയെ മന്ദഗതിയിലാക്കിക്കൊണ്ട് എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങൾക്ക് യുവത്വമാർന്ന ചർമ്മസ്ഥിതി നൽകും. ചർമ്മ കോശങ്ങളുടെ വളർച്ചയ്ക്കും കേടുപാടുകൾ നന്നാക്കുന്നതിന് അത്യന്താപേക്ഷിതമായ ഘടകമാണ് വെണ്ടക്കയിൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്ന കരോട്ടിനോയിഡുകൾ. ഇത് ചർമ്മത്തിൽ ഉണ്ടാവുന്ന മുഴുവൻ കേടുപാടുകളെല്ലാം ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കും.

ദഹന പ്രശ്നങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നു: വെണ്ടക്കയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡയറ്ററി ഫൈബർ ദഹനത്തെ സഹായിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ മെറ്റബോളിസം വർധിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഉപാപചയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. വെണ്ടയ്ക്കയിലെ ലയിക്കുന്ന നാരുകൾ പ്രകൃതിദത്തമായ പോഷകമാണ്. ഇത് മലബന്ധം, വയറിളക്കം, ദഹനക്കേട് തുടങ്ങിയവയുടെ പ്രശ്നങ്ങളെ ഒരു പരിധി വരെ അകറ്റി നിർത്താൻ സഹായിക്കും.

​ഗർഭിണികൾക്ക് ഉത്തമം

ഗർഭിണികൾക്ക് കഴിക്കാൻ ഏറ്റവും ഉത്തമമായ ഒരു പച്ചക്കറി ആണ് വെണ്ടയ്ക്ക. ഫോളേറ്റ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന വിറ്റാമിൻ ബി 9 അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ ഗർഭിണികൾക്ക് കഴിക്കാൻ ഏറ്റവും ഉത്തമമായ പച്ചക്കറിയാണ് വെണ്ടയ്ക്ക. ഗർഭിണികൾ തങ്ങളുടെ ഗർഭകാല നാളുകളിൽ വെണ്ടയ്ക്ക കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നത് വഴി അവരുടെ നവജാതശിശുവിലെ ന്യൂറോളജിക്കൽ ജനന വൈകല്യങ്ങളുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ഗർഭിണികൾ ദിവസേനയുള്ള തങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ ഒരു പച്ചക്കറി ഉൾപ്പെടുത്താൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

​പ്രതിരോധശേഷി ഉയർത്തുന്നു

നിങ്ങളുടെ പ്രതിരോധശേഷി ഉയർന്നതാണെങ്കിൽ മാത്രമേ എതു രോഗങ്ങളുടെയും സാധ്യതകളെ കുറയ്ക്കാൻ ആവുകയുള്ളൂ. പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ വിറ്റാമിൻ സി അടക്കമുള്ള നിരവധി പോഷകങ്ങൾ വെണ്ടക്കയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. നിരവധി രോഗങ്ങളിൽ നിന്നും അണുബാധകളിൽ നിന്നും നിങ്ങളെ സംരക്ഷിച്ചു നിർത്താൻ ഇതിലെ പോഷകങ്ങൾക്ക് സാധിക്കും. അതിശയകരമായ രുചിവിഭവം പോഷകസമൃദ്ധമായ ഏറ്റവും നല്ല പച്ചക്കറികളിൽ ഒന്നാണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണശീലത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി നല്ല നേട്ടങ്ങൾ നേടിയെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുക.

1 Comment

  1. What’s up, after reading this amazing paragraph i am as well cheerful to share my knowledge here with friends.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *