യുഎഇ എംബസി

യു എ ഇ എന്താ ഇങ്ങനെ കേരളത്തിൽ യു എ ഇ കോൺസുലേറ്റ് സ്വർണം കടത്തിയെങ്കിൽ ബെൽജിയത്തിലെ യുഎഇ എംബസി ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളം തട്ടിയെടുത്തതായി വാർത്ത

യു എ ഇ എംബസി ജീവനക്കാരായ സെക്രട്ടറിമാർ, പാചകക്കാർ, പരിഭാഷകർ, ഡ്രൈവർമാർ, വീട്ടുജോലിക്കാർ എന്നിവരുൾപ്പെടെ നിരവധി തൊഴിലാളികൾക്കും ജീവനക്കാർക്കുമെതിരായ തട്ടിപ്പിൽ യുഎഇ എംബസി ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ബെൽജിയം ദിനപത്രം ഡിഎച്ച് വെളിപ്പെടുത്തി.

1976 നും 1994 നും ഇടയിൽ ഒരു ജോലിയും ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ലെന്നും ദേശീയ സാമൂഹിക സുരക്ഷാ ഓഫീസിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും എംബസിയിലെ ഒരു മുൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ വെളിപ്പെടുത്തിയതിനാൽ യുഎഇ എംബസി 40 വർഷത്തോളമായി ഈ തട്ടിപ്പിൽ പങ്കാളിയാണെന്ന് റാസ്ഡ് ന്യൂസ് നെറ്റ്‌വർക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

1994 ന് ശേഷം യുഎഇ എംബസി ചില ജീവനക്കാർക്ക് സാമൂഹിക സുരക്ഷയോ വിരമിക്കൽ പേയ്‌മെന്റോ ഇല്ലാതെ മിനിമം വേതനം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

യുഎഇ എംബസി ഈ തൊഴിലാളികളെയും ജോലിക്കാരെയും നിയമവിരുദ്ധമായി നിയമിച്ചതായി ഡിഎച്ച് പറയുന്നു, അവർക്ക് സാമൂഹിക പരിരക്ഷ ഉറപ്പ് നൽകിയില്ല. പിന്നീട് 2019 ൽ ഈ നടപടിക്കെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ച പത്തിനും 30 നും ഇടയിൽ തൊഴിലാളികളെ ജോലിയിൽ നിന്നും പിരിച്ചുവിട്ടു

2020 ൽ എംബസി തങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുറംകരാർ ചെയ്തതായി മുൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

“ജോലി തുടരുന്നതിനായി തൊഴിലാളികളെ ഈ ബാഹ്യ ഏജൻസിയുമായ് കരാർ ഒപ്പിടാൻ എംബസി നിർബന്ധിച്ചു, വിസമ്മതിച്ചവർ അനധികൃതമായി ജോലിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെട്ടു,” ഡിഎച്ച് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ബെൽജിയം സർക്കാരിന്റെ ലേബർ ഇൻസ്പെക്ടർ പറഞ്ഞതനുസരിച്ചു , തനിക്ക് ഈ സാഹചര്യത്തെക്കുറിച്ച് അറിയാമെന്നും ജോലിയിൽ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ട ചില ജീവനക്കാരുമായി ബന്ധപ്പെടുകയും എംബസിക്കെതിരെ പരാതി നൽകാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

എംബസിയുടെ വഞ്ചനയ്‌ക്കെതിരായ നിയമനടപടിക്കായ്‌ നോട്ടീസ് അയച്ചെങ്കിലും കിട്ടിയ മറുപടി കണ്ടു “നെഗറ്റീവ് മറുപടി” താൻ ഞെട്ടിപ്പോയെന്ന് നാല് ജീവനക്കാരെ പ്രതിരോധിക്കുന്ന ക്രിമിനൽ അഭിഭാഷകൻ അന്റോയ്ൻ ചുമി പറഞ്ഞു.

“നിർഭാഗ്യവശാൽ, ബ്രസൽസിലെ യുഎഇ എംബസി തൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നതിനും നഷ്ടപരിഹാരമോ ആരോഗ്യ, സാമൂഹിക ഇൻഷുറൻസുകളോ നിയമപ്രകാരം ഉറപ്പുനൽകുന്ന അവധി ദിവസങ്ങളോ നൽകാതെ വെട്ടിപ്പിനു നയതന്ത്ര പ്രതിരോധം ഉപയോഗിക്കുന്നു,” ചുമി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

തൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങൾ ലംഘിച്ചുവെന്നാരോപിച്ചാണ് യുഎഇ എംബസിക്കെതിരെ കേസ് കൊടുത്തന്നും ചുമി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *